Tin tức

Phòng ban

Thông báo

Cơ chế một cửa

Văn bản pháp quy

Phổ biến giáo dục pháp luật

Bổ trợ tư pháp

Trao đổi, nghiên cứu

Biểu mẫu

Lịch công tác

Rà soát hệ thống hóa VBQP

Hỗ trợ pháp lý cho doanh nghiệp

Đề cương pháp luật

TCVN ISO 9001:2008

Liên kết website

Thống kê truy cập

Lượt truy cập: 8551457
Đang online: 15
Chuyên mục hỏi - đáp

công chứng bằng22/01/2014
Hỏi:
Tôi muốn hỏi, tôi muốn công chức bằng tiếng anh, bằng tốt nghiệp song ngữ tôi phải công chứng ở đâu?
(Độc giả hermes; Địa chỉ: 230 nguyễn công phương)
Trả lời:

Ngày 20/01/2012, Chính phủ ban hành Nghị định số 04/2012/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung Điều 5 của Nghị định số 79/2007/NĐ-CP ngày 18/5/2007 của Chính phủ về cấp bản sao từ sổ gốc, chứng thực bản sao từ bản chính, chứng thực chữ ký. Theo đó, tại Điểm a, Khoản 1, Điều 1 Nghị định số 04/2012/NĐ-CP (sửa đổi Điểm a, Khoản 1, Điều 5, Nghị định 79/2007/NĐ-CP quy định về thẩm quyền chứng thực của Phòng Tư pháp cấp huyện) thì Phòng Tư pháp cấp huyện có thẩm quyền chứng thực bản sao từ bản chính các giấy tờ, văn bản bằng tiếng nước ngoài và giấy tờ, văn bản song ngữ.

Như vậy, nếu cần chứng các loại bằng nêu trên bạn cần liên hệ với Phòng Tư pháp cấp huyện./.

 

        LG-Nguyễn Cao Nguyên

Các chủ đề khác:


Bản quyền © 2012 thuộc Sở Tư pháp tỉnh Quảng Ngãi | Cổng thông tin điện tử Quảng Ngãi
Chịu trách nhiệm nội dung: Lê Chí Phương - Phó Giám đốc Sở Tư pháp tỉnh Quảng Ngãi
Điện thoại: 055 815477 - Fax: 055 825447
Địa chỉ: 108 Phan Đình Phùng - Thành phố Quảng Ngãi.