Giới thiệu

Cơ cấu tổ chức

Quản lý đầu tư

Hoạt động vận tải

Hạ tầng giao thông

Kế hoạch sát hạch lái xe môtô, ôtô

Kết quả sát hạch lái xe

Thông tin đấu thầu

Chuyên mục

Bản đồ hành chính Việt Nam

English

Liên kết website

Thống kê truy cập

Lượt truy cập: 3824218
Đang online: 11
Hỏi - Đáp

Tôi thi A1 ở quảng ngãi, giờ tôi ở quảng nam nên tôi muốn đổi thẻ nhựa làm cách nào?
Trần mạnh tuyên 9/13/2019 12:00:00 AM

Chào bạn Tuyên

Thắc mắc của bạn BBT Cổng thông tin điện tử của Sở GTVT trả lời như sau:

Bạn có thể đến Sở GTVT tỉnh Quảng Nam để xin đổi lại GPLX

Thủ tục bao gồm:

1. Đơn đề nghị đổi giấy phép lái xe theo mẫu quy định tại Phụ lục 19 ban hành kèm theo Thông tư này.

2. Giấy khám sức khỏe của người lái xe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định, trừ các đối tượng sau:

a) Người có giấy phép lái xe hạng A1, A2, A3;

b) Người có nhu cầu tách giấy phép lái xe có thời hạn và không thời hạn.

3. Bản sao giấy phép lái xe, giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn có ghi số giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân (đối với người Việt Nam) hoặc hộ chiếu còn thời hạn sử dụng (đối với người nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài).

Khi đến thực hiện thủ tục đổi giấy phép lái xe, người lái xe phải chụp ảnh trực tiếp tại cơ quan cấp giấy phép lái xe và phải xuất trình bản chính các hồ sơ nêu trên (trừ các bản chính đã gửi) để đối chiếu.

Xin được hỏi: Vì sao tuyến đường Bờ Nam (Trường Sa) gần nữa năm nay không bật đèn đường. Đây là một trong những nguyên nhân xảy ra nhiều vụ tai nạn giao thông vào ban đêm trong thời gian gần đây. Rất mong được phản hồi, cám ơn !
Nguyễn Tấn Đáng 9/13/2019 12:00:00 AM

​         Trước tiên Sở GTVT xin cảm ơn Ông vì đã quan tâm đến vấn đề an toàn giao thông trên tuyến đường Trường Sa trong thời gian qua!

Việc mất điện trên tuyến đường Trường Sa là do sự cố đứt cáp xảy ra ngoài ý muốn; Quá trình siêu âm dò tìm vị trí cáp bị đứt và sửa chữa, đóng điện trở lại trải qua nhiều công đoạn và mất nhiều thời gian.

Đến ngày 01/10/2019 việc sửa chữa cơ bản hoàn thành 03 trạm (1, 2 và 4) nên đã đóng điện đoạn từ điểm giao với đường Bà Triệu đến UBND xã Nghĩa Dũng.

Sáng ngày 02/10/2019 tiếp tục sửa chữa những phần còn lại (03 trạm: 3, 5 và 6), dự kiến tối cùng ngày sẽ hoàn thành và đóng điện trên toàn tuyến đường Trường Sa.

Một lần nữa Sở GTVT xin cảm ơn và mong tiếp tục nhận được nhiều ý kiến của Ông.

E bị mất bằng lái a1 loại bằng nhựa.. giờ e đang ở TP HCM thì làm sao để xin làm lại bằng mà không phải về quảng ngãi..
Phạm Công châu 8/30/2019 12:00:00 AM

​Trường hợp của bạn có thể đến trực tiếp tại Sở GTVT TP Hồ Chí Minh để xin cấp lại. Thủ tục cụ thể như sau:

Theo quy định tại Điều 36, Thông tư số 12/2017/TT - BGTVT ngày 15/04/2017 của Bộ trư­­ởng Bộ Giao thông vận tải; Người có giấy phép lái xe bị mất, còn thời hạn sử dụng hoặc quá thời hạn sử dụng dưới 03 tháng, được xét cấp lại giấy phép lái xe.

Hồ sơ bao gồm:

a) Đơn đề nghị cấp lại giấy phép lái xe theo mẫu quy định tại Phụ lục 19 ban hành kèm theo Thông tư này;

b) Hồ sơ gốc phù hợp với giấy phép lái xe (nếu có);

c) Giấy khám sức khỏe của người lái xe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định, trừ trường hợp cấp lại giấy phép lái xe không thời hạn các hạng A1, A2, A3;

d) Bản sao giấy chứng minh, nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn có ghi số giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân (đối với người Việt Nam) hoặc hộ chiếu còn thời hạn sử dụng (đối với người nước ngoài, người Việt Nam định, cư ở nước ngoài).

Khi đến thực hiện thủ tục cấp lại giấy phép lái xe tại Tổng cục Đường bộ Việt Nam hoặc Sở Giao thông vận tải, người lái xe gửi 01 bộ hồ sơ, chụp ảnh trực tiếp và xuất trình, bản chính các hồ sơ nêu trên (trừ các bản chính đã gửi) để đối chiếu. Sau thời gian 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ, chụp ảnh và nộp lệ phí theo quy định, nếu không phát hiện giấy phép lái xe đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý; có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, thì được cấp lại giấy phép lái xe.


Xin chào, cho mình hỏi là mình bị mất gplx, còn hồ sơ gốc, giờ qua sở gtvt làm lại, vậy mình phải tới phòng nào của sở và ngày nào trong tuần mới làm gplx.cảm ơn
Trần duy khánh 7/22/2019 12:00:00 AM

Chào bạn Khánh

Thắc mắc của bạn BBT Cổng thông tin điện tử của Sở GTVT trả lời như sau:

Để xin cấp lại GPLX bị mất, bạn đến tại Trung tâm phục vụ hành chính công của tỉnh, địa chỉ: số 54, Hùng Vương, TP. Quảng Ngãi để thực hiện.

Thời gian: 

Buổi sáng từ 7h00 đến 11h30

Buổi chiều  từ 13h30 đến 17h00

Từ thứ 2 đến thứ 6 hàng tuần. 

Xin cấp lại GPLX A1 đã bị mất?
Nguyen van hieu 7/19/2019 12:00:00 AM

Chào bạn Hiếu!

Thắc mắc của bạn BBT Cổng thông tin điện tử của Sở GTVT trả lời như sau:

Theo quy định tại Điều 36, Thông tư số 12/2017/TT - BGTVT ngày 15/04/2017 của Bộ trư­­ởng Bộ Giao thông vận tải​; Người có giấy phép lái xe bị mất, còn thời hạn sử dụng hoặc quá thời hạn sử dụng dưới 03 tháng, được xét cấp lại giấy phép lái xe.

Hồ sơ bao gồm:

a) Đơn đề nghị cấp lại giấy phép lái xe theo mẫu quy định tại Phụ lục 19 ban hành kèm theo Thông tư này;

b) Hồ sơ gốc phù hợp với giấy phép lái xe (nếu có);

c) Giấy khám sức khỏe của người lái xe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định, trừ trường hợp cấp lại giấy phép lái xe không thời hạn các hạng A1, A2, A3;

d) Bản sao giấy chứng minh, nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn có ghi số giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân (đối với người Việt Nam) hoặc hộ chiếu còn thời hạn sử dụng (đối với người nước ngoài, người Việt Nam định, cư ở nước ngoài).

Khi đến thực hiện thủ tục cấp lại giấy phép lái xe tại Tổng cục Đường bộ Việt Nam hoặc Sở Giao thông vận tải, người lái xe gửi 01 bộ hồ sơ, chụp ảnh trực tiếp và xuất trình, bản chính các hồ sơ nêu trên (trừ các bản chính đã gửi) để đối chiếu. Sau thời gian 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ, chụp ảnh và nộp lệ phí theo quy định, nếu không phát hiện giấy phép lái xe đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý; có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, thì được cấp lại giấy phép lái xe.

Chào anh chị. Anh chị có thể cho em hỏi tí với ạ? Em đã biết lái xe. Giờ em muốn thi bằng C. Nhưng em không có thời gian đi tập. Em có thể nộp hồ sơ. Rồi khi gần thi thuê xe Em đi vài ngày rồi thi được không ạ? Cho em hỏi lần chuẩn bị tổ chức thi kế tiếp là ngày tháng nào ạ?

Em cảm ơn. Em đợi phản hồi từ anh chị ạ!
Võ Tấn Lũy 7/12/2019 12:00:00 AM

Bạn Võ Tấn Luỹ thân mến,

Theo khoản 2, Điều 8, Thông tư số 12/2017/TT-BGTVT ngày 15/4/2017 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải quy định: “2. Người có nhu cầu cấp giấy phép lái xe các hạng B2, C, D, E và giấy phép lái xe các hạng F phải được đào tạo tập trung tại cơ sở được phép đào tạo và phải được kiểm tra cấp chứng chỉ sơ cấp hoặc chứng chỉ đào tạo. Trong thời hạn trên 01 (một) năm kể từ ngày cơ sở đào tạo kết thúc kiểm tra, xét công nhận tốt nghiệp khóa đào tạo, nếu không kiểm tra cấp chứng chỉ sơ cấp hoặc chứng chỉ đào tạo thì phải đào tạo lại theo khóa học mới”.

Bạn có thể liên hệ với các cơ sở đào tạo lái xe trên địa bàn tỉnh để được hướng dẫn cụ thể.

Thân ái!
Số giấy phép lái xe M980799 được cấp ngày 10/09/2003 cho Nguyễn Thanh Vũ sinh ngày 07/06/1983 hiện không có trên trang Web tra cứu. Hỏi tôi phải làm gì để được chuyển đổi sang dạng PET(hồ sơ gốc bị mất)​
Nguyễn Thanh Vũ 6/29/2019 12:00:00 AM

Bạn Nguyễn Thanh Vũ thân mến,

Theo Điều 38, Thông tư số 12/2017/TT-BGTVT ngày 15/4/2017 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải quy định:

Thủ tục đổi giấy phép lái xe do ngành Giao thông vận tải cấp

Người lái xe lập 01 bộ hồ sơ, gửi trực tiếp hoặc bằng hình thức kê khai trực tuyến đến Tổng cục Đường bộ Việt Nam hoặc Sở Giao thông vận tải. Hồ sơ bao gồm:

1. Đơn đề nghị đổi giấy phép lái xe theo mẫu quy định tại Phụ lục 19 ban hành kèm theo Thông tư này.

2. Giấy khám sức khỏe của người lái xe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định, trừ các đối tượng sau:

a) Người có giấy phép lái xe hạng A1, A2, A3;

b) Người có nhu cầu tách giấy phép lái xe có thời hạn và không thời hạn.

3. Bản sao giấy phép lái xe, giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn có ghi số giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân (đối với người Việt Nam) hoặc hộ chiếu còn thời hạn sử dụng (đối với người nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài).

Khi đến thực hiện thủ tục đổi giấy phép lái xe, người lái xe phải chụp ảnh trực tiếp tại cơ quan cấp giấy phép lái xe và phải xuất trình bản chính các hồ sơ nêu trên (trừ các bản chính đã gửi) để đối chiếu.

Như vậy, Bạn có thể đến cơ quan quản lý cấp giấy phép lái xe để được hướng dẫn cụ thể.

Thân ái!​

Cho e hỏi quảng ngãi  mình mua hồ  sơ  và đăng ký  thi bằng  A2 ở đâu  vậy  ạ. Cho e xin thông  tin với ạ
Luong anh tuấn 6/3/2019 12:00:00 AM

Bạn Lương Anh Tuấn thân mến,

Hiện nay, trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi chưa có Trung tâm sát hạch lái xe nào đủ điều kiện hoạt động để tổ chức sát hạch lái xe hạng A2 theo quy định tại Khoản 2, Điều 21, Thông tư số 12/2017/TT-BGTVT ngày 15/4/2017 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải.

Thân ái!
Em bị Giấy phép lái xe đã 20 ngày, còn hồ sơ gốc. Vậy em phải làm lại ở đâu và thủ tục như thế nào?
Phạm thanh luân 2/27/2019 12:00:00 AM
      Bạn Luân thân mến!
     Trường hợp bị mất GPLX thì bạn có thể đến Trung tâm phục vụ hành chính công tỉnh Quảng Ngãi, số 54 Hùng Vương, TP Quảng Ngãi để liên hệ làm lại GPLX bị mất.

Hồ sơ, thủ tục đề nghị cấp lại GPLX, gồm:

* Đơn đề nghị cấp lại giấy phép lái xe theo mẫu;

* Giấy khám sức khỏe của người lái xe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định, trừ trường hợp cấp lại giấy phép lái xe không thời hạn các hạng A1, A2, A3;

* Bản sao giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn có ghi số giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân (đối với người Việt Nam) hoặc hộ chiếu còn thời hạn sử dụng (đối với người nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài).

Khi đến thực hiện thủ tục cấp lại giấy phép lái xe bạn được chụp ảnh trực tiếp và xuất trình bản chính các giấy tờ nêu trên (trừ các bản chính đã gửi) để đối chiếu.

E thi gplx a1 ngày 15/2/2019 và đã đạt Nhưng e ko được đưa giấy hẹn. V khoảng tầm mấy ngày thig e có thể ra nhận bằng được ạ​
Thanh tuấn 2/21/2019 12:00:00 AM

Bạn Tuấn thân mến:

Thời gian nhận kết quả thi mới GPLX A1 là 04 ngày sau khi trúng tuyển kỳ sát hạch.

Trang 1/7 1 2 3 4 5 6 7 > >> 

Bản quyền © 2012 thuộc Sở Giao thông vận tải Quảng Ngãi | Cổng thông tin điện tử Quảng Ngãi | Sơ đồ Cổng thông tin điện tử
Chịu trách nhiệm nội dung: Hà Hoàng Việt Phương - Giám đốc Sở Giao thông vận tải
Điện thoại: 0255 - 3822709; Fax: 0255 - 3825960; Email: sgtvt@quangngai.gov.vn
Địa chỉ: 39 Hai Bà Trưng - Thành phố Quảng Ngãi.